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 Kuwezesha Mifumo Kuwasiliana katika 

Mikoa, Halmashauri na Vituo vya Kutolea 

Huduma  

Muungano Gateway 



2 

 
[La9!b5![L²! b! hCL{L ¸! w!L{τ¢!aL{9aLΣ Y²! ¦{ILwLYL!bh b! aw!5L ²! ¦La!wL{I!WL aLC¦ah ¸! {9Y¢! ½! ¦aa!  όt{оύ 

Picha ya Mbele: Baadhi ya wataalam wa programu  ya ñMuungano Gatewayò wakiwa katika kazi ya kuunda mifumo.  Kutoka kushoto ni  

Bunto Mbozi, Nseya Kipilyango, Frank Kachinga na Chrispinus Melkiory  (Picha:Maktaba) 
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Jarida hili limeandaliwa kwa ushirikiano kati ya Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

(TAMISEMI) na Mradi wa Uimarishaji Mifumo ya Sekta za Umma (PS3). 

 

 

 ñJarida hili limefanikishwa kwa msaada wa watu wa Marekani kupitia Shirika la Maendeleo ya Kimataifa la 

Marekani (USAID), chini ya Mradi wa Uimarishaji Mifumo ya Sekta za Umma (PS3). Ofisi ya Rais -TAMISEMI 

ndiyo itakayowajibika na matokeo ya kazi hii.  Jarida hili ni maoni ya  

Ofisi ya Rais-TAMISEMI, na si lazima liwakilishe maoni ya USAID au Serikali ya Marekaniò 

USAID/TANZANIA UIMARISHAJI WA MIFUMO YA 

SEKTA ZA UMMA  
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Bodi ya Uhariri 
 

 

Mwenyekiti  

Eng. Mussa Iyombe 

Katibu Mkuu ð Ofisi ya Rais, TAMISEMI 

 

Wajumbe  

Erick Kitali ð TAMISEMI 

Rebecca Kwandu ð TAMISEMI 

Desderi Wengaa ð PS3 

 

Waandishi  

Atley Kuni ð TAMISEMI 

Angela Msimbira ð TAMISEMI 

Jacqueline Sombe ð PS3 

 

Mhariri Mkuu  

Leah Mwainyekule ð PS3 

 

Wahariri  

Erick Kitali ð TAMISEMI  

Desderi Wengaa ð PS3 

Angela Msimbira ð TAMISEMI 

Gladys Mkuchu ð PS3 

 

Msanifu Kurasa  

Jacqueline Sombe ð PS3 

 

Jarida hili hutolewa na:  

Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa-TAMISEMI 

S.L.P 1923 

Dodoma-Tanzania 

Simu: (+255) 26 -2321234 

Barua pepe: ps@tamisemi.go.tz 

Tovuti: www.tamisemi.go.tz 

Blogu: blog.tamisemi.go.tz 

Facebook: Ofisi ya Rais ð TAMISEMI 

Instagram: ortamisemi 
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Ndani ya Jarida Hili: 

 

Tahaririéééééééééééééééééééééééééééé..uk 6 

Muungano Gateway; Chanzo cha Maamuzi ya Kiutendaji Serikalini éé...uk 7 

Muungano wa Mifumo Suluhu ya Ufanisi katika Vituo ...ééé..éé...é..uk 8 

Muungano Gateway Msingi wa Taratibu na Kanuni za Mifumoééé...é.uk 10 

Matumizi ya Mifumo Yaokoa Zaidi ya Milioni 15 Kongwaééééééé.uk 11 

Mifumo Thabiti Mhimili wa Huduma Bora kwa Wananchiééé.éé.ééé..uk 12 

Tathmini na Ufuatiliaji Yarahisishiwa Upatikanaji Taarifaééééé..é.uk 13 

Uwiano Sahihi wa Taarifa za Fedha Waimarishwaééééé...éééé..uk 16 
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Mifumo Inayowasiliana ni Kiini cha Taarifa Sahihi  
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¢!I!wLwLΥ 

Mara kwa mara kumekuwa na ugumu katika upatikanaji wa taarifa zinazowiana kupitia mifumo ya utendaji  

ya TEHAMA iliyopo katika Halmashauri. 

Mifumo inayotumika katika Halmashauri inategemeana kwa kiasi kikubwa, lakini kwa kipindi kirefu imekuwa 

ikifanya kazi kwa kujitegemea bila mawasiliano.  Hii ililazimu zoezi la upatikanaji wa taarifa zinazotegemeana 

kuchukua muda mrefu kutokana na  ukusanyaji wa taarifa hizo kuwa changamoto kubwa. 

Kwa kutambua changamoto hizi, Ofisi ya Rais-Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) kwa 

kushirikiana na Mradi wa Uimarishaji wa Mifumo ya Sekta za Umma (PS3), imeamua kutengeneza mfumo 

unaounganisha mifumo yote unaojulikana kama Muungano Gateway, ambao ni mfumo wa Serikali unaoweze-

sha mifumo mingine kuwasiliana na kubadilishana taarifa kwa lengo la kuongeza ufanisi katika utendaji kazi na 

kurahisisha makutano ya mawasiliano baina ya mifumo ya ndani ya OR-TAMISEMI, Wizara za Kisekta na 

wadau wanaohitaji taarifa na takwimu mbalimbali. 

Mifumo ambayo kwa sasa tayari imeunganishwa kutokana na taarifa zake kutegemeana kwa kiasi kikubwa, ni 

mfumo wa ukusanyaji mapato (LGRCIS), mfumo wa uhasibu na utoaji taarifa za fedha kwa vituo vya kutolea 

huduma (FFARS), mfumo wa matumizi ya fedha za Serikali katika ngazi ya Mamlaka za Serikali za Mitaa 

Toleo 10.2 (Epicor10.2), na mfumo wa mipango na bajeti (PlanRep). 

Muungano Gateway ni njia ya msingi ya mifumo hii kuwasiliana na hivyo kuwezesha taarifa zinazotegemeana 

kupandishwa moja kwa moja ôautomaticallyõ kutoka mfumo mmoja kwenda mwingine.  Hii inasaidia  kuwa na 

taarifa zinazowiana na kuepusha makosa ambayo yangesababisha utofauti wa taarifa. 

Mfumo huu utatoa nafasi kwa mifumo yote ya msingi iliyoko katika Halmashauri mpaka kufika kwenye ile 

iliyopo katika vituo vya kutolea huduma kupeana taarifa.  Ni matarajio yetu kuwa watumiaji wa mifumo hii 

watakuwa wamerahisishiwa utendaji kazi katika kutafuta taarifa zinazotokana na mifumo mingine. 

Jarida hili linatoa nafasi ya kufahamu namna gani mfumo wa Muungano Gateway unakwenda kutatua changa-

moto zilizokuwepo mwanzo kabla ya kuwepo kwa mfumo huu.  Huduma zilizokuwa zinakwama na kua-

hirishwa kutokana na changamoto za kutokuwa na taarifa sahihi na muda mwingi kutumika katika 

kuzikusanya sasa zitasahaulika na wananchi wanaenda kufurahia huduma zilizoboreshwa. 

Nawatakia usomaji mwema wa jarida hili na kwa pamoja tuendeleze gurudumu la maendeleo. Katika 

uboreshaji wa mifumo. 

 

Eng. Mussa Iyombe  

 

 

Katibu Mkuu, OR -TAMISEMI  
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Muungano Gateway: Chanzo cha Maamuzi ya Kiutendaji 

Serikalini  

taarifa ya mfumo mwingine  hii 

inasababisha kupoteza muda, fedha na 

kazi kuwa ngumuó. 

Kapologwe anasema mfumo huu 

utasaidia upatikanaji wa  taarifa, 

takwimu kutoka ngazi zote kuanzia 

kwenye zahanati, vituo vya afya, 

hospitali za wilaya na mikoa kwa muda 

mfupi na haraka pale zinapohitajika kwa 

ajili ya kufanyiwa maamuzi tofauti.  

Anaendelea kusema mfumo wa 

Muungano Gateway utasaidia utunzaji wa 

kumbukumbu, kupata taarifa ya mapato, 

makusanyo pamoja na matumizi yake, 

taarifa ambazo zinahusiana na idadi ya 

wagonjwa  waliohudumiwa, na 

upatikanaji wa dawa. 

Mfumo pia utasaidia upatikanaji wa 

taarifa juu ya kiasi gani cha dawa 

kimepelekwa katika ngazi ya Mkoa au 

Halmashauri na kiasi gani kimetumika. 

Inaendelea uk. 14 

maamuzi ya vipaumbele katika 

mipango ya maendeleo . 

Anaeleza kuwa muungano wa mifumo 

yote hiyo na utasaidia upatikanaji wa 

taarifa moja yenye mnyumbuliko wa 

taarifa mbalimbali ili kuokoa muda na 

kuhakikisha upatikanaji wa takwimu 

ambazo zinajitosheleza. Hili litasaidia 

watumiaji kutumia mifumo kwa ufanisi 

na upatikanaji mkubwa wa taarifa 

sahihi na kuboresha uendeshaji na 

utoaji huduma bora. 

Dkt. Kapologwe anasemaa hii itasaidia 

kupunguza idadi ya wataalam wa 

kushughulikia mifumo na kusaidia 

kupunguza kurudia rudia kazi. òMfano 

kuna takwimu ulikuwa unazihitaji 

kutoka katika mfumo mmoja (DHIS2) 

kwa kuwa mfumo huo hauongei na 

mifumo mingine inakubidi kutoa 

kwanza taarifa hiyo na kuunganisha 

M u u n g a n o  w a  m i f u m o 

(Interoperability) itasaidia mifumo 

ya TEHAMA katika Ofisi ya Rais Tawala 

za Mikoa na Serikali za Mitaa                   

(OR-TAMISEMI) kuwasiliana na 

kuwasaidia watoa maamuzi kutoa 

maamuzi kwa usahihi kulingana na uhitaji. 

Inaelezwa kuwa upo umuhimu wa 

kufuata miongozo ya uwekaji mifumo 

nchini, miongozo ambayo itasaidia uwepo 

wa mifumo michache iliyounganika 

ambayo itajitosheleza katika utoaji wa 

huduma mbalimbali katika jamii.  

Kuwepo kwa mifumo inafanya kazi 

pasipo kufanya kazi  kila mmoja peke 

yake inasababishia Serikali gharama na 

uhitaji wa wataalam wengi, vifaa  na fedha 

na usahihi wa taarifa. 

Mkurugenzi wa Idara ya Afya, Ustawi wa 

Jamii na Lishe, Ofisi ya Rais Tawala za 

Mikoa na Ser ikal i  za Mitaa                   

(OR-TAMISEMI) Dkt. Ntuli Kapologwe 

anasema mifumo inapounganishwa 

pamoja na kuweza kuwasiliana inasaidia 

upatikanaji wa taarifa kwa wakati jambo 

ambalo linaimarisha utoaji wa taarifa bora 

na sahihi kwa jamii. 

Dkt. Kapologwe anafafanua kuwa katika 

sekta ya afya kuna mfumo kwa ajili ya 

takwimu (DHIS2) ambao utawasiliana na 

Mfumo wa mipango na bajeti (PlanRep)  

ili kupata viashiria vya utendaji kazi na 

ufanisi wa sekta ya afya pamoja na mfumo 

mwingine kwa ajili ya uhasibu na utoaji 

taarifa kwenye vituo vya kutolea huduma 

kama zahanati na vituo vya afya (FFARS). 

Hivyo kwa kuliona hilo Serikali imeamua 

kuanzisha mfumo wa Muungano Gateway 

ambao utasaidia kuunganisha mifumo 

yote ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa 

mbalimbali zitakazotumika katika 

²ŀǘŀŀƭŀƳ ǿŀ aŦǳƳƻ ǿŀ 9tL/hw млΦн ƪǳǘƻƪŀ hw-¢!aL{9aL ǿŀƪƛƻƴŜǎƘŀ ƳŦǳƳƻ Ƙǳƻ 

ǳƴŀǾȅƻŦŀƴȅŀ ƪŀȊƛ ƪǿŀ ƪǳǎƘƛǊƛƪŀƴŀ ƳƛŦǳƳƻ ƳƛƴƎƛƴŜ ƛƭƛȅƻǇƻ ƪŀǝƪŀ aƛƪƻŀ ƴŀ aŀƳƭŀƪŀ Ȋŀ 

{ŜǊƛƪŀƭƛ Ȋŀ aƛǘŀŀ όtƛŎƘŀΥ WŀŎǉǳŜƭƛƴŜ {ƻƳōŜύ 
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Muungano wa Mifumo Suluhu ya Ufanisi katika Vituo vya 

Kutolea Huduma  

sha ingizwa kwenye EPICOR na kutoka 

LGRCIS kupitia Muungano Gateway. 

Mapato na bajeti za jumla ya vituo vya 

kutolea huduma 24,229 ikiwemo hospi-

tali 85, vituo vya afya 522, zahanati 

4796, shule za sekondari 3511 na shule 

za Msingi 15,315 zimetumwa kwenda 

FFARS kupitia mfumo huu. 

Ka imu ,  Mkurugenz i  Msa id iz i ,           

Miundombinu ya TEHAMA OR- 

TAMISEMI Haji Bamsi, anafafanua kuwa 

Muungano  Gateway inauwezo wa kuun-

ganisha mifumo mingi ambayo kwa sasa         

inatumika hali inayochagiza kuonesha 

umadhubiti wa mfumo huo na kutoa 

suluhu ya ucheleweshaji wa taarifa   

kutoka mfumo mmoja kwenda mfumo 

mwingine. 

òShabaha ni kufikia mifumo ya 

sekta    zote kama vile afya, elimu, 

kilimo, maji, miundombinu, ambapo 

itawezesha sasa kuwa na taarifa 

linganifu kutoka katika kila nyanja            

mbalimbali,ó anasema Bamsi. 

 

Kwa upande wake Mkurugenzi wa     

TEHAMA OR- TAMISEMI,  Erick Kitali, 

anaeleza kuwa jukumu kubwa la Wiza-

ra nikuhakikisha Muungano Gateway       

inafanikiwa na kuwa na takwimu sahihi 

ambazo zitatoa taarifa zitakazowezesha 

kufanya maamuzi sahihi sambamba na 

kushirikiana na idara na sekta zingine 

òKwa kushirikiana na wadau kama Mra-

di wa Uimarishaji wa Mifumo ya Sekta 

za Umma (PS3), OR-TAMISEMI, tuna-

taka Muungano Gateway ifike mahali 

tunakuwa na Dashibodi moja ambayo 

itaunganishwa katika mfumo huu na 

Inaendelea uk. 9 
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O fisi ya Rais Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) 

imekuwa  mstari wa mbele kuhakikisha 

mifumo  inayoisimamia  inakuwa na tija 

na ufanisi kwa lengo la kuboresha hudu-

ma kwa wananchi. Mabadiliko ya 

teknolojia katika nchi zilizoendelea na 

zinazoendela ni suala lisilo epukika na 

yanaenda  

sambamba na uboreshaji wa mifumo kati-

ka sekta ya umma.  

Mifumo ambayo imekuwa ikitumika kati-

ka Mikoa, Mamlaka za Serikali za Mitaa, 

na vituo vya kutolea huduma imekuwa    

ikifanya kazi kwa kujitegemea kwa kila 

mfumo ingawa kiuhalisia mifumo hii     

inapaswa kufanya kazi kwa kutegemeana. 

Mi fumo ambayo  inategemewa           

kuunganishwa na kufanya kazi pamoja ni 

mifumo ya mipango na bajeti (PlanRep), 

mfumo wa uhasibu na utoaji wa taarifa 

za fedha katika ngazi ya kituo            

(Facility Financial Accounting and       

Reporting System - FFARS), mfumo wa 

matumizi wa fedha za serikali katika 

ngazi ya Mamlaka za Serikali za Mitaa 

(Epicor), pamoja na mfumo wa 

ukusanyaji mapato ya ndani ya Halmas-

hauri (LGRCIS). 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Ili kuweza kuiwezesha mifumo hii       

kuwasi l iana na kupeana taarifa            

OR-TAMISEMI kwa kushirikiana na     

Wakala ya Serikali Mtandao (eGA) na 

Mradi wa Uimarishaji wa Mifumo ya 

Sekta za Umma (PS3) imefanikiwa 

kutengeneza programu (software) 

ijulikanayo kama Muungano Gateway.  

Bajeti za Mamlaka za Serikali za Mitaa 

185 tayari zimepandishwa kupitia Muun-

gano Gateway kwenda EPICOR 10.2, 

mapato halisi yaliyokusanywa yamekwi-

9ǊƛŎƪ YƛǘŀƭƛΣ aƪǳǊǳƎŜƴȊƛ ǿŀ LŘŀǊŀ ȅŀ ¢9I!a! hw ¢!aL{9aLΣ ǿŀƪŀǝ ǿŀ ƳŀƘƻƧƛŀƴƻ aŀŀƭǳƳ 

ƪǳƘǳǎǳ aŦǳƳƻ ǿŀ aǳǳƴƎŀƴƻ DŀǘŜǿŀȅ hŬǎƛƴƛ ƪǿŀƪŜ  όtƛŎƘŀΥ !ǘƭŜȅ Yǳƴƛύ 
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Muungano wa Mifumo Suluhu ya Ufanisi  

nikuunganisha hata mifumo mingine ya 

wizara na idara nyingine za serikali kwa 

lengo la           kumhudumia Mtanzaniaó 

anaeleza Kitali.  

Mkurugenzi wa Mifumo ya TEHAMA 

kutoka PS3 anaeleza kuwa mfumo 

unazingatia si utaoaji wa taarifa tu bali 

taarifa zinaziokidhi mahitaji. 

Ofisi ya Rais TAMISEMI, Wakala ya 

Serikali Mtandao (eGA)  kwa ku-

shirikiana na mradi wa PS3, kwakutumia 

wataalam wa ndani wamefanikiwa 

kukamilisha mfumo wa Muungano Gate-

way utakaounganisha mifumo mingine 

yote ya hapo awali na     kurahisiha 

utendaji wa kazi sambamba na kutoa 

 

Inatoka uk. 8 

baada ya hapo takwimu zitakazokuwa 

zinapatikana katika kila ngazi ziwe zi-

natumika katika shughuli za kila siku 

hususani katika utoaji wa maamuzió 

anaongeza Kitali. 

Kitali anafafanua kuwa OR-TAMISEMI 

inafika hadi kwenye ngazi zote za 

msingi na kwa kushirikiana na Wizara 

za Kisekta kama Wizara ya Fedha, 

Wizara ya Afya, Ofisi ya Rais Utumishi 

kuhakikisha hata mifumo iliyopo se-

hemu zingine inafungamanishwa na 

Muungano Gateway. 

òMuungano Gateway, itazuia makosa ya 

kujirudiarudia au kutoa taarifa tofauti-

tofauti hivyo tunachotaka kufanya 

taarifa sahihi na kwa wakati na 

kuboresha huduma. 

 

 

Atley Kuni, TAMISEMI na  

Jacqueline Sombe, PS3 

aŎƘƻǊƻ  ǳƴŀƻƻƴȅŜǎƘŀ Ƨƛƴǎƛ aǳǳƴƎŀƴƻ DŀǘŜǿŀȅ  ƛƴŀǾȅƻǳƴƎŀƴƛǎƘŀ ƳƛŦǳƳƻ ƛƭƛȅƻǇƻ ƪŀǝƪŀ aƛƪƻŀ ƴŀ aŀƳƭŀƪŀ Ȋŀ {ŜǊƛƪŀƭƛ Ȋŀ aƛǘŀŀ  

όaŎƘƻǊƻΥ aŀƪǘŀōŀύ 

 òDhumuni kuu ni kusaidia 

watumiaji katika ngazi tofauti 

kufanya kazi kwa mifumo 

mizuri na kuwa na urahisi wa 

kupata taarifa zenye viwango 

zitakazopelekea kuwa na 

ufanisi, usimamizi uli-

oboreshwa and utoaji hudu-

maó anasema Wengaa 
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Muungano Gateway Msingi wa Taratibu na Kanuni za Mifumo  
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mipango pamoja na watumiaji wengine 

wote wa mifumo katika Halmashauri 

wanatakiwa wafuate taratibu hizo.    

Kumekuwa na malalamiko kadhaa    

mfano bajeti inaainisha matumizi fulani 

lakini maafisa wanaelekeza kwenye   

matumizi tofauti. Hii mfumo utakataa, 

hivyo ieleweke katika hali ya sasa 

teknolojia haidanganyi, tumia kama 

ulivyopanga,ó anasisitiza Wayayu. 

Vitus Kakoko, Mhasibu Idara ya        

TEHAMA, OR-TAMISEMI anaongeza 

kuwa, mifumo kabla ya kuunganishwa 

na  Muungano Gateway, ilifanya kazi kila 

mmoja kivyake na hata wakati wa     

uandaaji wa taarifa kila taarifa iliandaliwa 

kivyake, jambo ambalo lilitumia muda 

mwing i  ka t i ka  kukusanya  na          

kuunganisha taarifa.  

òMuungano Gateway,     imeunganisha 

mifumo muhimu ambayo taarifa zake 

zinategemeana, hivyo sasa   itakuwa 

rahisi sana kuweza   kupata taarifa hizo 

sababu    mifumo hii inavyoongea        

imewezesha taarifa nyingine 

kupelekwa moja kwa moja 

kwa kila mara zinapoingizwa 

na   mfumo mwingine,ó 

anasema Kakoko.  

Naye Peter Ngallya Afisa    

kutoka Idara ya TEHAMA    

OR- TAMISEMI, akifafanua 

juu ya utaratibu unaofuatwa 

katika Mfumo wa FFARS,  

ipo moduli inayofahamika 

kama Mipango na Bajeti 

(Planning and Budgeting) 

ambayo hutumika katika 

suala zima la kupanga mipan-

go na bajeti ya vituo vya 

kutolea huduma kwa 

kusimamiwa na wataalam wa 

Halmashauri. 

            Inaendelea uk. 15 

 

O fisi ya Rais Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI), 

kwa kushirikiana Mradi wa Uimarishaji 

wa Mifumo ya Sekta za Umma PS3 

imeendelea na jitihada za kuhakikisha 

kunakuwa na mifumo imara na 

madhubuti kwa utekelezaji wa shughuli 

mbalimbali za serikali. 

Afisa Msimamizi wa Fedha Ummy  

Wayayu, kutoka OR-TAMISEMI,     

anasema utaratibu wa kupanga lazima 

uanzie ngazi ya msingi kwa jamii        

kuchambua na kuamua vipaumbele vyao 

kama sheria inavyotaka baada ya       

Halmashauri kupokea ukomo wa bajeti 

(Ceiling), ambayo hutumika kama 

muongozo wakati wa upangaji wa     

mipango na bajeti. 

Wayayu anaendelea kusema kuwa kati-

ka bajeti ya mwaka 2018/19, uhalisia    

wakuhus isha  ngaz i  ya  ms ing i  

umejidhihirisha kwa kufuata hatua za 

uandaaji wa bajeti kuanzia ngazi ya    

Halmashauri na hatimaye Mkoani kabla 

ya kuwasil ishwa 

W i z a r a n i  k w a 

uchambuzi zaidi kwa 

njia ya kieletroniki 

òCentralized and Web

-based Systemó. 

Anaendelea kusema 

mara baada ya ku-

wasi l isha ba jet i 

husika, huingizwa 

kwenye mfumo wa 

Matumizi wa Halmas-

hauri (Epicor) kwa 

ajili ya utekelezaji 

kwa kipindi husika. 

Fedha zote kwaajili 

ya matumizi zipo 

katika akaunti za 

pamoja zilizopo  Ben-

ki Kuu, ambapo kwa 

kutumia mfumo wa          

(Treasury Single Account) k i la            

Halmashauri inatumia kadiri ya fedha 

iliyonazo na haiwezi kutumia fedha za 

halmashauri nyingine, 

Wayayu anafafanua kwamba Muungano 

Gateway itafanya mifumo iwasiliane na 

kubadilishana taarifa, siku zote taratibu 

za kifedha zipo pale pale lakini kwa suala 

la ukuaji wa teknolojia kuwasiliana kwa 

mifumo ni maendeleo ambayo hata 

kwetu wahasibu tumerahisishiwa sana 

hasa suala la uaandaaji wa taarifa. 

Anasema kuwa, kutokana na changamoto 

zilizoanishwa, Muungano Gateway 

imeundwa kuunganisha mifumo ili 

kutatua changamoto ya mifumo 

kushindwa kupeana taarifa.  

òNawasisitiza Maafisa Mipango na  

Waweka Hazina kuhakikisha wanatumia 

fedha kulingana na kifungu kilichopangwa 

kwa kuhakikisha wanapoanza kufanya 

matumizi kuwe na ulingano ili kuepusha 

mfumo kukataa. Maafisa wanaohusika na 
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